Forum KT37-DAV

Diễn đàn của sinh viên khoa Kinh tế Quốc tế - Học viện Ngoại giao

Trang ChínhTrang Chính  Trợ giúpTrợ giúp  Tìm kiếmTìm kiếm  Thành viênThành viên  NhómNhóm  Đăng kýĐăng ký  Đăng Nhập  

Share | 

Tâm thư 2

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Go down 
Tác giảThông điệp
pretty_boy_9_x

Bài gửiTiêu đề: Tâm thư 2   27/12/2013, 12:39 am

Gửi khóa KT37,
Tôi viết mail này tới các bạn vì gần đây khoa được biết tin các bạn đang trong tâm trạng bất ổn về vấn đề điểm danh ký hộ môn Tài chính công.
Hiện tại, vì giảng viên phụ trách bộ môn chưa gửi điểm tới khoa, và cũng chưa công bố điểm chính thức tới các bạn, nên cả khoa cũng như các bạn chưa thể có cơ sở để lo lắng rằng điểm của các bạn sẽ bị ảnh hưởng, hay phải chịu bất công.
Tuy nhiên, khoa muốn trao đổi với các bạn một số điểm sau:
1. Khoa luôn cố gắng đảm bảo sự công bằng và môi trường học tập lành mạnh cho các sinh viên của khoa. Quyền lợi của sinh viên cũng là quyền lợi của khoa, nên khoa luôn bảo vệ quyền lợi chính đáng và hợp lý của các bạn.
2. Các bạn chú tâm học tập và thi đúng với khả năng của mình, không nghe những tin đồn từ những khóa trước hay từ những trường khác. Hiện tại, có một số tin đồn về việc hối lộ hay đi giáo viên, khoa khiêm khắc cảnh báo các bạn như sau:
- Các giảng viên giảng dạy tại khoa đã cam kết thông báo với khoa về tất cả các trường hợp sinh viên có thái độ học tập không đúng đắn, có hành vi hối lộ giáo viên. Và nếu việc không mong muốn này xảy ra, thì những sinh viên có trong danh sách này sẽ phải chịu mức kỷ luật cao nhất của học viện. Đây là việc khoa đã cảnh báo nên các bạn không có quyền nói mình trót dại hay không biết, không hiểu.
- Mọi quyết định cuối cùng về việc thi, chấm thi và điểm của sinh viên do khoa quyết định. Vì vậy, trong trường hợp có dấu hiệu tiêu cực ở bất kỳ môn học nào, thì việc ra đề thi, chấm thi, làm điểm của các bạn sẽ do khoa thực hiện toàn bộ. Việc chấm thi sẽ theo hình thức rọc phách để đảm bảo tính công bằng và minh bạch.
3. Các bạn đã học đến năm cuối, hãy cố gắng học tập theo đúng tinh thần của học viện, và để bản thân có thể tự hào khi cầm tấm bằng tốt nghiệp rằng mình đã sống sót sau 4 năm ở Học viện NG với rất nhiều "những cái chết không báo trước" này. Đừng vì một lý do nào mà hùy hoại gần 4 năm nỗ lực của bản thân!
Trước mắt các bạn là kỳ thi học kỳ gần như cuối cùng của đời sinh viên, vì vậy hãy cố gắng!
Chúc cả khóa năm mới với những bước tiến mới và thành công trong những kỳ thi quan trọng của các bạn trong năm nay, bắt đầu bằng kỳ thi cuối kỳ này!
Bùi Thu Hà
Xem lý lịch thành viên

Tâm thư 2
Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Về Đầu Trang 
Trang 1 trong tổng số 1 trang