Forum KT37-DAV

Diễn đàn của sinh viên khoa Kinh tế Quốc tế - Học viện Ngoại giao

Trang ChínhTrang Chính  Trợ giúpTrợ giúp  Tìm kiếmTìm kiếm  Thành viênThành viên  NhómNhóm  Đăng kýĐăng ký  Đăng Nhập  

Share | 

Lưu ý về đăng kí GVHD khóa luận từ Khoa

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Go down 
Tác giảThông điệp
Nhật Nam Trần
Admin
Admin

Bài gửiTiêu đề: Lưu ý về đăng kí GVHD khóa luận từ Khoa   5/12/2013, 9:01 am

Trên Khoa yêu cầu t chia sẻ lại với lớp. Các bạn cùng rút kinh nghiệm nhé!
Trích dẫn :
Cảm ơn em, tôi đã nhận được danh sách em gửi.
Về 2 trường hợp kể trên:

1. Sinh viên Trần Hà My: khoa đình chỉ không cho phép bạn này được làm khóa luận. Không phải chỉ vì lý do bạn này tự ý liên lạc trước với giảng viên, mà nguyên nhân chính là vì bạn ấy đã nói dối với giảng viên và khoa. Bạn đã tự ý nói với giảng viên rằng: nếu cô đồng ý nhận hướng dẫn bạn ấy thì khoa sẽ đồng ý. Chưa xét tới việc khoa có chấp nhận việc này hay không, bạn ấy chưa hề hỏi khoa mà đã "thay mặt" khoa truyền đạt tới giảng viên như vậy.

2. sinh viên Lương Lê Ngọc Bích: em truyền đạt lại với bạn này như sau: bạn ấy có 2 lựa chọn:
(1) chọn lại giảng viên hướng dẫn, theo đúng quy định của khoa. Hạn là 24h00 thứ 5 (5/12/2013).
(2) nếu bạn kiên quyết không thay đổi, bạn ấy sẽ bị đình chỉ làm khóa luận.
Làm việc gì cũng phải theo đúng luật, ai cũng như các bạn này thì cần gì phải làm công việc đăng ký giảng viên hướng dẫn nữa. Làm như các bạn ấy là coi thường quy định của khoa, làm mất công bằng giữa các bạn sinh viên trong khóa. Các bạn học vất vả, có kết quả tốt, các bạn có quyền được lựa chọn cơ hội cho mình. Nếu các bạn trên thấy bất công thì hãy tự xem xét lại bản thân: nếu muốn được tự do lựa chọn thì lúc trước hãy ráng học để điểm tốt.

Tuần sau khoa sẽ có 1 buổi nói chuyện với cả khóa về việc làm khóa luận và tình hình chung của sinh viên năm 4. Em sắp xếp lịch của lớp và báo lại cho tôi, tốt nhất là trong thứ 2 hoặc thứ 3 đầu tuần.

Vậy nhé, cảm ơn em!
Chúc cả lớp học tốt!
Bùi Thu Hà
Xem lý lịch thành viên

Lưu ý về đăng kí GVHD khóa luận từ Khoa
Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Về Đầu Trang 
Trang 1 trong tổng số 1 trang
 Similar topics
-
» nâng cấp bản chương trình cho đầu thu micsk49
» cho khỏi cách unlock mạng điện thoại
» vệ tinh asiasat 3s (105.5*e)
» Xsat 410 không nhận thẻ Viaccess DTH(VCTV)
» HTVC thả gà mau bắt đi anh em ơi