Forum KT37-DAV

Diễn đàn của sinh viên khoa Kinh tế Quốc tế - Học viện Ngoại giao

Trang ChínhTrang Chính  Trợ giúpTrợ giúp  Tìm kiếmTìm kiếm  Thành viênThành viên  NhómNhóm  Đăng kýĐăng ký  Đăng Nhập  

Share | 

Tâm thư

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Go down 
Tác giảThông điệp
pretty_boy_9_x

Bài gửiTiêu đề: Tâm thư   15/10/2013, 10:03 am

Cám ơn các em về bức thư. Chúng tôi cũng không nghi ngờ về sự hấp dẫn của buổi học đối với các em, nếu không đã không có việc bỏ giớ giảng thứ 2. Và chính tôi cũng không thấy những buổi giảng về motivation, về kiếm tiến nhanh, không có nền tảng là hấp dẫn.

Tuy nhiên có 3 việc các em phải rút kinh nhiệm:

1) Nếu mình không nhận tham gia thì thôi, nếu đã nhận, phải giữ lời, nếu vì bất khả kháng không giữ lời được, phải báo để bên tổ chức có kế hoạch. Nếu các em có ý thức như vậy và báo, chúng tôi đã cancel buổi T2, tránh được sự vô tổ chức của SV, sự không quản lý được của Khoa, và chính bên tổ chức buổi học cũng tự rút kn được về nội dung giảng của mình và hoàn thiện mình hơn để các SSV khóa sau được hưởng lợi từ sự hợp tác này và từ cách cư xử đúng của chúng ta.
2) Chính những việc mà từng người ra một quyết định riêng mà ảnh hưởng đến nhiều người. Trong khi chỉ đơn giản là đàng hoàng gọi điện báo trước. Khi xếp hàng , mọi người trật tự, 1 người có thể len lên, nghĩ mình là trường hợp duy nhất, nhưng khi tất cả đều nghĩ thế, đều làm thế, thì đã mất đi qui củ trật tự. Không có lý gì một người đến sau, lại len lên trước được. Môn học có thể rất chán, chỉ cần các em góp ý, hoặc khi qđ nghỉ báo trước, tất cả các bên đều được better off.
3) Tất cả chúng ta đều đau buồn về mất mát của dân tộc những ngày qua, nhưng đó không phải là lý do giải thích cho việc làm không đúng vì đó là nỗi đau buồn là của mọi người, không phải của riêng ai. Và chỉ cần có thông báo, sẽ chuyển được lịch giảng sang buổi khác để cả GV cũng có thể tham gia tiễn đưa một Đại tướng anh hùng dân tộc được, chứ không phải chỉ chúng ta nghỉ để viếng Bác trong khi GV của cơ sở kia thì vẫn phải đến đợi và rồi thất vọng ra về.

Chúng ta chỉ cần tôn trọng mọi người, điều đã nói phải cố giữ, nếu không giữ được phải báo để có kế hoạch khác, tôn trọng thời gian và công sức của người khác và nghĩ đến việc để các bạn khác sau này cùng được lợi. Chúng tôi mong muốn các em rút kn cho cuộc sống sau này và tương lai qua cách hành xử của mình để tốt hơn cho chính mình. Chúng tôi không hề bênh "thày giáo mời giảng không tốt kia" , mà muốn chúng ta rút kinh nhiệm cho tương lai với một hành động vô cùng đơn giản, nằm trong phạm trù ý thức và nhận thức.

Về nội dung, khoa sẽ truyền đạt những phản ánh của các em tới nhóm GV để họ rút kn. Ai kiếm được bao nhiêu tiền một buổi giảng không quan trọng và không phải là tiêu chí cho chúng ta, mà là nội dung và sự hấp dẫn của một chuyên đề kinh tế thực tiễn. Kiếm tiền không quan trọng bằng hiểu cách làm kinh tế thực tiễn để mỗi người tự đưa ra quyết định của mình.
Xem lý lịch thành viên
Nhật Nam Trần
Admin
Admin

Bài gửiTiêu đề: Re: Tâm thư   15/10/2013, 11:17 am

Trích dẫn :
Em đã nhận được thư và chuyển tới các bạn trong khoa cùng theo dõi. Chúng em thấy những phê bình và nhắc nhở của thầy, cũng như các thầy cô trong Khoa là hợp lý và xác đáng. Chúng em rất cảm ơn thầy, cô về những nhắc nhở kịp thời này!
Trong tuần, chúng em cũng sẽ triển khai họp từng lớp và chi đoàn để kiểm điểm và nhấn mạnh lại lần nữa những nội dung cần rút kinh nghiệm.
Em Kiên.
Xem lý lịch thành viên

Tâm thư
Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Về Đầu Trang 
Trang 1 trong tổng số 1 trang